cũ 21-01-2011, 08:00 PM
[M]inh[T]u's Avatar
[M]inh[T]u [M]inh[T]u đã offline
Senior Member

Cảm ơn: 22
Đã cảm ơn 3 lần trong 2 bài
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới [M]inh[T]u
Post Cảm nhận về bạn

Bạn, bạn là người bạn thân nhất của tôi. Trong bất cứ hoàn cảnh nào, bạn cũng luôn ở bên cạnh tôi.

Khi tôi vui nhất thì bạn chính là người cùng tôi nhân niềm vui đó lên rất nhiều lần. Làm cho tôi cảm thấy, nếu như không có bạn, niềm vui ấy của tôi sẽ không trọn vẹn.

Khi tôi cảm thấy buồn nhất, thì bên cạnh tôi lúc nào cũng có một người sẵn sàng lắng nghe tôi,chia sẽ nỗi buồn cùng tôi hay đơn giản chỉ là đứng cùng tôi để tôi ko cảm thấy cô đơn trong lúc đó- Và người đó cũng chính là bạn,có bạn bên tôi, mọi buồn phiền trong tôi như vơi đi một nữa.

Những lúc hạnh phúc nhất, người mà tôi nhớ đến đầu tiên chính là bạn, bởi lẽ, tôi biết rằng,người vui nhất khi trông thấy tôi hạnh phúc chính là bạn.

Những lúc tôi tuyệt vọng, vấp ngã, tôi luôn cố gắng vượt qua một mình, ko muốn làm bạn bận tâm, nhưng người đầu tiên đứng phía sau tôi, nâng tôi lên, kéo tôi vượt qua khỏi cánh cửa tuyệt vọng lại chính là bạn.

Bạn dường như đã quá hiểu tôi, bạn luôn dõi theo tôi mọi lúc, luôn xuất hiện đúng những lúc tôi cần bạn..!!

Giờ đây, tôi biết rằng tôi là một người may mắn vì tôi đã gặp được bạn, bạn là một phần nào đó không thể thay thế trong tôi.

Có thể là quá ích kỉ nếu tôi muốn giữ bạn cho riêng tôi, nhưng tôi thật sự muốn như vậy, có lẽ bởi vì tôi nhận ra rằng ko ai có thể thay thế hình ảnh của bạn trong tôi..!!

Nhưng cũng như tôi, ở một phương trời nào đó, cũng có một người đang rất cần bạn.

Và có lẽ bạn cũng có những dự định, những hoài bão cho riêng mình. Vì thế tôi ko thể ích kỉ giữ bạn cho riêng mình mãi như thế được, những gì bạn đã làm cho tôi là quá nhiều.

Điều duy nhất bây giờ tôi có thể làm cho bạn là để bạn ra đi và cầu chúc cho bạn..!!

Giờ đây dù bạn có ở phương trời nào thì bạn hãy luôn nhớ rằng tôi vẫn sẽ dõi theo bạn, và mỗi khi bạn nhìn lên bầu trời đêm xin hãy nghĩ về tôi- theo một cách đơn giản nhất, vì ở một nơi nào đó, mỗi khi nhìn lên bầu trời đêm tôi cũng sẽ nghĩ về bạn.

Lúc này đây, chúng ta ko còn ở bên cạnh nhau nhưng chúng ta vẫn đang sống chung dưới một khoảng trời- khoảng trời của sự yêu thương.!

Và ở một nơi nào đó, nếu bạn có thể nghe thấy tôi, tôi chỉ muốn nói với bạn một câu:

"Cảm ơn vì đã là bạn của tôi- hãy luôn nhớ đến tôi- người bạn thân của bạn"

..............Memories about you, how could I forget??.....................
Tóc trên đầu đã phai
Chớ bảo xuân tàn hoa rụng hết
Tối qua, vườn trước một cành mai

thay đổi nội dung bởi: [M]inh[T]u, 21-01-2011 lúc 08:03 PM.
cũ 24-01-2011, 07:03 PM
Tran Viet Hoang's Avatar
Tran Viet Hoang Tran Viet Hoang đã offline
Senior Member

Cảm ơn: 4
Đã cảm ơn 3 lần trong 3 bài
Mặc định Ðề: Cảm nhận về bạn

Bài này thật hay, và có lẽ giống rất nhiều với tâm trạng chung.
Vì mình không thể ích kỷ giữa ai được, nhất là khi họ có một chí nguyện lớn. và thật ra cũng không dám mong bạn mình nhớ đến mình. Nhưng cũng không dám bảo họ quên mình đi!
Nhưng có được một người bạn an ủi mình những lúc vui buồn, thì thật đáng quý. Dù bạn ấy có đi xa nhưng mình vẫn cảm thấy được an ủi khi nghĩ đến.
cũ 24-01-2011, 07:08 PM
[M]inh[T]u's Avatar
[M]inh[T]u [M]inh[T]u đã offline
Senior Member

Cảm ơn: 22
Đã cảm ơn 3 lần trong 2 bài
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới [M]inh[T]u

Hjhj tuy xa mat cach long nhung van chung chi huong phai khong VH. Toj va anh cung chang biet nhau nhung co chung chi huong ve.. PHAT
Tóc trên đầu đã phai
Chớ bảo xuân tàn hoa rụng hết
Tối qua, vườn trước một cành mai
cũ 24-01-2011, 07:16 PM
quachtrankha's Avatar
quachtrankha quachtrankha đã offline
Senior Member

Cảm ơn: 3
Đã cảm ơn 4 lần trong 2 bài

Thân chào các bạn.
Ai cũng có một người bạn để thầm trong tâm. Nếu không để thầm trong tâm thì hết là bạn rồi.
Trần Kha cũng nghĩ tới bạn mình, nhưng tôn trọng đời sống bạn mình chọn. Cũng biết bạn để mình yên trong một góc nào đó.
Người hiểu được để gọi là tri âm, thì hình như phải ở xa. Mình chưa hiểu vì sao như vậy. Nhưng ở gần thì khó mà hiểu nhau. Vì đời sống va chạm về nhiều mặt. Nhất là ý kiến thường chống trái.
Khi va chạm với người chung quanh, hay là người ở gần, Trần Kha thường đi loanh quanh đâu đó và nghĩ đến bạn mình. Không biết có phải là ảo tưởng không, nhưng giống như các bạn nói, cảm thấy được chia sẻ.
cũ 24-01-2011, 10:11 PM
anhhoanhat's Avatar
anhhoanhat
Guest

Mến chào các bạn

TẠO HÓA CHƯA CHO KHÔNG AI BAO GIỜ, có người mang đến sẽ có người tìm lấy đi, cái ta giành giật được, sẽ có người chặn cướp đi, người ở bên ta thì cũng có người ỏ bên người bên ta. Chỉ có những gì do mình tạo dựng bằng chính sức lao động và sáng tạo thì không bao giờ mất.

Bỏ công sức lao động sáng tạo ra một duyên tốt rồi cần giữ gìn, chăm sóc tốt tươi. Tuy nhiên cũng TÙY DUYÊN, có duyên bên ta suốt cuộc đời, cũng có duyên chỉ bên ta ở một giai đoạn nào đó trong đời. duyên đến duyên đi, duyên tái sanh duyên, có hợp, có tan, có dở dang, có thành. Số phận là tạo hoá, nhưng thay đổi số phận là ta.

Chúc các bạn an vui hạnh phúc.
cũ 26-01-2011, 07:46 PM
quachtrankha's Avatar
quachtrankha quachtrankha đã offline
Senior Member

Cảm ơn: 3
Đã cảm ơn 4 lần trong 2 bài

Có lẽ tùy tâm của mỗi người. Khi tâm không thì may ra mọi cái cho hay nhận đều không (không có giá, chứ không phải không có!), còn tâm toan tính thì cho hay nhận gì cũng trong toan tính.
Hai chữ tùy duyên là một đời để cảm nhận cho thấu bạn ạ.
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài

Quuyền Hạn Của Bạn